Đèn LED nhà xưởng 100W Rạng Đông HB06 255/100W.PLUS 6500K
Mã SP: HB06 255/100W.PLUS
Giá nhà thầu
Liên hệ ngay để nhận mức ưu đãi siêu đặc biệt
Chi tiết cụ thể
Công suất: 100W
Điện áp: 220V/50-60Hz
Nhiệt độ màu: 6500K/4000K/3000K
Quang thông: 15000 lm(6500K/4000K), 14500lm (3000K)
Chỉ số hoàn màu: ≥80
Kích thước (ФxC): (255x180)mm
Tuổi thọ: 50.000 giờ
Khối lượng: 1,7kg
Tiết kiệm thêm khi mua số lượng lớn!
Thông số kĩ thuật
Công suất 100W
Nguồn điện danh định 220V/50-60 Hz
Điện áp có thể hoạt động 100V – 277 V
Dòng điện (Max) 1.1 A
Hệ số công suất 0,95
Hiệu suất sáng 150/150/145 lm/W
Nhiệt độ màu 6500K/4000K/3000K
Hệ số trả màu (CRI) ≥80
Tuổi thọ đèn 50.000 giờ
Đường kính 255 mm
Chiều cao 180 mm
Ưu điểm nổi bật Đèn LED Highbay HB06 255/100W.PLUS
  • Có thể đặt hàng theo yêu cầu: Nâng hiệu suất, nâng hệ số công suất, khả năng chống xung sét….
Đèn LED Highbay HB04 360/150W
Cấu tạo đèn Đèn LED Highbay HB06 255/100W.PLUS
Đèn LED Highbay HB06 255/100W.PLUS
Lợi ích khi sử dụng Đèn LED Highbay HB06 255/100W.PLUS
  • TUỔI THỌ CAO, ÍT PHẢI BẢO TRÌ, THAY THẾ: Highbay là loại đèn thường được lắp ở vị trí cao. Khi sửa chữa, thay thế, ít nhiều cần phải có các công cụ hỗ trợ chuyên dụng như giàn giáo, thang… Do vậy, sử dụng đèn LED Highbay HB06 Plus Rạng Đông có tuổi thọ cao, sẽ tiết kiệm đáng kể chi phí bảo trì, thay thế theo thời gian. Ngoài ra, sản phẩm đạt chỉ số bảo vệ chống bụi nước IP65 và khả năng chịu xung sét 6kV, thích hợp sử dụng cả trong nhà và ngoài trời, hoạt động bền bỉ và an toàn cho người sử dụng.
Ứng dụng của Đèn LED Highbay HB03 390/250W.PLUS 6500K SS
Hướng dẫn sử dụng và lắp đặt Đèn LED Highbay HB06 255/100W.PLUS
1. Chuẩn bị trước khi lắp đặt
  • Đảm bảo ngắt nguồn điện trước khi lắp đặt để đảm bảo an toàn cho người thực hiện.
  • Đảm bảo vị trí treo đèn không có vật cản và phân bố đèn đồng đều cho ánh sáng tối ưu.
2. Lắp đặt đèn
CÁCH 1: DÙNG ỐNG TREO
Với cách lắp đặt này, cần phải có ống thép và giá đỡ.
  • Bước 1: Lắp đặt ống treo
    • Sử dụng khoan điện để khoan lỗ trên trần nhà, sau đó gắn vít nở vào lỗ đã khoan.
  • Bước 2: Treo đèn Highbay lên ống
    • Lắp bộ phụ kiện treo (thường có sẵn trong bộ đèn Highbay) vào đầu ống.
    • Treo đèn vào ống thông qua móc treo hoặc dây xích (tuỳ theo thiết kế đèn).
  • Bước 3: Điều chỉnh đèn
    • Điều chỉnh độ cao và góc chiếu sáng theo nhu cầu.
Tùy thuộc vào yêu cầu chiếu sáng và cấu trúc của không gian, có thể sử dụng
CÁCH 2: GẮN TRẦN
  • Bước 1: Đánh dấu và khoan lỗ
    • Sử dụng bộ gá lắp đặt của đèn Highbay để đánh dấu vị trí khoan lỗ.
    • Khoan lỗ trên trần tại các vị trí đã đánh dấu và gắn vít nở vào.
  • Bước 2: Gắn đèn lên trần
    • Gắn bộ gá cố định vào trần bằng cách sử dụng vít cố định.
    • Lắp đèn Highbay vào bộ gá, vặn chặt ốc để đảm bảo đèn được gắn chắc chắn.
  • Bước 3: Điều chỉnh đèn
    • Điều chỉnh góc chiếu sáng theo nhu cầu.
3. Kết nối điện:
  • Đấu dây điện của đèn vào nguồn điện, đảm bảo kết nối chắc chắn và đúng chuẩn.
  • Sau khi lắp đặt xong, bật nguồn và kiểm tra ánh sáng.
4. Bảo dưỡng định kỳ:
  • Kiểm tra các mối nối dây điện và giá đỡ định kỳ để đảm bảo đèn hoạt động ổn định.
Địa chỉ mua Đèn LED Highbay HB06 255/100W.PLUS uy tín
  • Email: info@elmall.vn
Không chỉ có model HB06 255/100W.PLUS, Rạng Đông Mall còn mang đến nhiều dòng đèn LED công nghiệp 100W khác với đa dạng thiết kế và thông số kỹ thuật, đáp ứng linh hoạt từng yêu cầu chiếu sáng nhà xưởng. Mời bạn ghé showroom Elmall hoặc liên hệ để được tư vấn trực tiếp: