Đèn LED Highbay 100W Rạng Đông HBM02 100W.PLUS 6500K (60 độ)
Mã SP: HBM02 100W.PLUS
Giá nhà thầu
Liên hệ ngay để nhận mức ưu đãi siêu đặc biệt
Chi tiết cụ thể
Công suất: 100w
Dải điện áp hoạt động: (100-277)V/(50-60)Hz
Quang thông: 13500 lm
Hiệu suất: 135 lm/W
Hệ số công suất: 0,95
Dòng điện đầu vào (max): 1,1A
Cấp bảo vệ: IP66
Tuổi thọ (L70/B50): 50.000 giờ
Tiết kiệm thêm khi mua số lượng lớn!
Thông số kĩ thuật
Nguồn điện danh định 220V/50-60Hz
Công suất 100 W
Vật liệu Chip LumiLED, vỏ nhôm đúc
Dải điện áp hoạt động (100-277) V
Dòng điện (Max) 1.1 A
Hệ số công suất 0,95
Quang thông 13.500 lm
Hiệu suất sáng 135 lm/W
Nhiệt độ màu 4000/5000K
Hệ số trả màu (CRI) ≥ 70
Tuổi thọ đèn 50.000 giờ
Chu kỳ tắt/bật 50.000 lần
Mức tiêu thụ điện 1000 giờ 100 kWh
Chiều dài 347 mm
Chiều rộng 175 mm
Chiều cao 117 mm
Thời gian khởi động của đèn < 0,5 giây
Ưu điểm nổi bật Đèn LED Highbay HBM02 100W.PLUS
Lợi ích khi sử dụng Đèn LED Highbay HBM02 100W.PLUS
  • Sử dụng công nghệ LED hiện đại, công suất 100W nhưng cho hiệu suất sáng cao giúp tiết kiệm năng lượng đáng kể so với các loại đèn cao áp truyền thống (có thể tiết kiệm đến 55% điện năng).
  • Sử dụng Chip LumiLED chuyên dụng, hiệu suất cao và bền bỉ.
Hướng dẫn sử dụng và lắp đặt Đèn LED Highbay HBM02 100W.PLUS
1. Chuẩn bị trước khi lắp đặt
  • Xác định vị trí: Lựa chọn vị trí lắp đặt phù hợp, đảm bảo độ cao treo đèn tối ưu (thường từ 5m đến 10m cho loại 100W) để ánh sáng bao phủ rộng và đồng đều.
2. Lắp đặt đèn
Bước 1: Cố định bộ phận treo lên trần
  • Đánh dấu và khoan lỗ trên trần hoặc dầm chịu lực của nhà xưởng tại vị trí lắp đặt
  • Cố định móc cầu chịu lực trên trần bằng bu lông nở hoặc đai ốc chuyên dụng.
Bước 2: Lắp móc treo vào thân đèn
Bước 3: Đấu nối dây điện
Bước 4: Treo đèn lên trần
  • Cẩn thận nâng và móc đèn vào điểm treo đã cố định ở bước 1
Bước 5: Căn chỉnh góc chiếu
  • Dùng tay hoặc dụng cụ nếu cần để xoay/nghiêng từng module đèn theo góc mong muốn
Bước 6: Kiểm tra vận hành
  • Bật lại nguồn điện chính
  • Kiểm tra hoạt động và độ bao phủ ánh sáng sau khi đã căn chỉnh góc chiếu
Ứng dụng của Đèn LED Highbay HB03 390/250W.PLUS 6500K SS
3. Bảo dưỡng định kỳ:
  • Ngắt nguồn điện chính trước khi bảo dưỡng
  • Lau chùi bề mặt đèn và bộ tản nhiệt bằng vải mềm để loại bỏ bụi bẩn giúp đèn tản nhiệt hiệu quả.
  • Kiểm tra độ chắc chắn của móc treo, dây cáp và các ốc vít cố định.
Ứng dụng Đèn LED Highbay HBM02 100W.PLUS
Nhà xưởng , nhà máy sản xuất
Quảng trường, khu vực công cộng
Nhà thi đấu, nhà thể chất, sân vận động
Khu vực ngoài trời, đảo giao thông, bãi đỗ xe
*Tham khảo thêm các sản phẩm đèn LED Highbay 100W cùng công suất khác: